Loan waiver:मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्याकडून 964 कोटी रुपये कर्जमाफीची घोषणा

Loan waiver:मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी आत्ताच घोषणा केली असून शेतकऱ्याकडे असणारे 964 कोटी रुपये चे कर्ज माफ केले जाणारा असून यासाठीची तरतूद करण्यात आली आहे. आज मुख्यमंत्र्यांनी घेतलेल्या पत्रकार परिषदेमध्ये सदर कर्ज माफी विषयी घोषणा केली आहे.

👉’या’ शेतकऱ्याची होणार कर्जमाफी👈

 👇👇👇👇

👉👉यावर क्लिक करा👈👈

मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी आता दोन दिवसापूर्वी प्रसार पर अनुदान शेतकऱ्याला मिळावे यासाठी शेतकऱ्यांच्या पात्र शेतकऱ्यांच्या यादी जाहीर केल्या होत्या. सदरचे अनुदान शेतकऱ्यांच्या खात्यात टाकण्याची प्रक्रिया सुरू करण्यात आले आहे.
परतीच्या पावसाने शेतकऱ्यांचे मोठ्या प्रमाणात नुकसान झाले असून त्यामुळे मुख्यमंत्र्यांना शिंदे यांनी केलेल्या घोषणेमुळे शेतकऱ्यांना मोठ्या प्रमाणात लाभ मिळणार आहे.

Loan waiver:शेतकऱ्यांमध्ये निर्माण होणारा रोशन आणि प्रतीक्षा पाहता 11 ऑक्टोबर 2022 रोजी व्हिडिओ कॉन्फरन्स द्वारे विद्यमान मुख्यमंत्री आणि उपमुख्यमंत्री यांची बैठक पार पडली होती. सदर बैठकीमध्ये दिनांक 12 ऑक्टोबर 2022 रोजी याद्या प्रकाशित करण्याचे निर्देश देण्यात आले होते.

आज याद्या प्रकाशित करून पुढील केवायसी प्रक्रिया सुरू करण्यात सुरुवात झाली आहे. ही केवायसी प्रक्रिया 12 ऑक्टोबरच्या 17 ऑक्टोबर दरम्यान पूर्ण करण्याची सूचना देण्यात आलेल्या आहेत.

Loan waiver:आता याद्या पाण्यासाठी तुम्हाला पोस्ट मध्ये दिलेले लिंक वर क्लिक करून याद्या  पाहायला मिळणार आहेत. सदरच्या यादीमध्ये जर आपलं नाव असेल तर आपल्या जवळच्या सीएससी सेंटरवर जाऊन तुम्हाला आधार कार्ड वरून तुम्हाला त्याची केवायसी करावी लागणार आहे.

दरवर्षी कर्ज भरणाऱ्या शेतकऱ्यांसाठी पन्नास हजार रुपये अनुदान देणे साठी शासन निर्णय उद्धव ठाकरे यांच्या कालावधीमध्ये घेण्यात आला होता परंतु सदर चे प्रोत्साहन अनुदान पर्यंत मिळालेले नव्हते. सदरचे प्रोत्साहन अनुदान मिळावे यासाठी शेतकरी संघटनेने जोर लावला होता.

यावर्षी पडणाऱ्या मुसळधार पावसामुळे आधीच शेतकऱ्यांचा पिकाचे वातावरणात नुकसान झालेले असून पन्नास हजार रुपये प्रस्थान अनुदान यादी जाहीर केल्यामुळे शेतकऱ्यांना मोठा दिलासा मिळाला आहे.

मराठवाड्यातील शेतकऱ्यांना तर दुहेरी संकटाचा सामना करावा लागलेला आहे यावर्षीच्या पावसाळ्यामध्ये ऑगस्टमध्ये पाऊस नसल्यामुळे पिकाचे मोठ्या प्रमाणात नुकसान झाले होते तर परतीच्या पावसाने हाती पडल्यामुळे मोठ्या प्रमाणात नुकसान झाले आहे अशा या दुहेरी संकटात यावर्षीचा शेतकरी सापडलेला आहे.
मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस या दोघांनी मिळून कर्जमाफी विषयी घोषणा केली असून त्यामुळे 964 कोटी रुपये शेतकऱ्यांच्या खात्यामध्ये जमा होण्याचा मार्ग मोकळा झाला आहे. सदरचे पैसे कुठले बँक आणि कोणाची जमा झाले आहेत याविषयीची माहिती पाहण्यासाठी तुम्हाला पोस्टमध्ये दिलेल्या लिंक वरती क्लिक करावे लागणार आहे.

Leave a Comment